my friend with phasmophobia book review in marathi cover

माय फ्रेंड विथ फसमोफोबिया

पोस्ट शेयर करा:

लेखक – मिथुन देवदास

समीक्षण – वरुण कमलाकर

पृष्ठसंख्या – १०४

रेटिंग – ३.८ | ५

कोणी फास्माफोबिया विषयी ऐकले आहे? हा एक मानसिक रोग आहे जो मनात बसलेल्या भीतीमुळे होते. हे पुस्तक वीर नावाच्या एका लहान मुलावर आधारित आहे, ज्याला फासमोफोबिया आहे, वीर सोमापूर नावाच्या खेड्यातील एक मुलगा आहे. जेव्हा तो छोटा होता तेव्हा त्याची आजी नेहमी त्याला भूत, काळा जादू, भूत दिसण्याविषयी कथा सांगत असे. जेव्हा तो सर्व कथा ऐकत होता तेव्हा त्याने त्यांच्यावर विश्वास ठेवला.

ह्याचा त्याच्या व्यक्तिमत्त्वावर आणि वागण्यावर परिणाम झाला. तो भुतांबद्दल सतत विचार करू लागला. या कारणास्तव त्याला संभ्रम निर्माण होऊ लागला आणि भूतांबद्दल त्याच्या अत्यंत भीतीमुळे त्याने फासमोफोबिया विकसित करण्यास सुरवात केली. त्याच्या भीतीची उत्तरे शोधण्यासाठी तो हिंथगौड येथे जातो आणि अश्लेश आणि नयन नावाच्या दोन मित्रांसह तो पाहुणे निवासात राहू लागतो. तो आपल्या मित्रांना सांगत नाही की त्याला फॉस्मोफोबिया आहे. तो मित्रांसमवेत राहिला असताना फासमोफोब्ला बद्दल तो जवळजवळ विसरला. तो व त्याचे मित्र बेरोजगार होते पण त्यांचे वडील पैशांनी श्रीमंत होते.

एकदा त्यांनी एका माणसाविषयी लसूण घाटातील एक घटना ऐकली. त्यांनी गूगलवर लसूण घाटाविषयी शोधले. त्यांना आढळले की कांतीरा गुहा नावाची एक गुहा असून ती भूतकाळातील आहे. वीर ला जाणून घ्यायचे असते की आत्मा, काळा जादू सारख्या गोष्टी खरोखरच अस्तित्वामध्ये आहे का? वीर तेथे जाऊन तेथे त्याला हवीत ती शोधण्याचा निर्णय घेतो, खरोखर तिथे काही भुते आहेत? याची त्याला उत्कंठा लागून राहते.

त्याने आपल्या मित्राला सांगितले की आम्ही तेथे एक सहल बनवून भूताचा शोध घ्यावा. जेव्हा ते तिथे जातात तेव्हा बरेच रोमांचकारी साहस होते आणि वाचकांना वाटेल की ही कहाणी चित्रपट असू शकते. ही कहाणी खूप रोमांचक आहे वाचक याचा खूप आनंद घेतील. वाचक ही कथा वाचताना स्वतःचे अस्तित्व विसरून त्या कथेत पूर्णपणे स्वतःचे अस्तित्व जाणवतील.

समीक्षण – वरुण कमलाकर

varun kamlakar my friend with phasmophobia mithun devadas


ऑनलाईन पुस्तक खरेदी लिंक्स:


[maxbutton id=”4″ url=”https://www.majesticreaders.com/”]




पोस्ट शेयर करा:

About the author

ईनसाईड मराठी बुक्स

View all posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *